สำรวจความต้องการส่งเสริมสนับสนุนการพัฒนา coding และ steAm ed. สู่ความเป็นเลิศ
หรือสามารถแสกน QR Code เพื่อตอบแบบสำรวจความต้องการส่งเสริมสนับสนุนการพัฒนา coding และ steAm ed.
สู่ความเป็นเลิศ
![](http://www.eseb.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/09/ความต้องการพัฒนาศักยภาพผู้เรียนด้าน-coding-แล.png)
โครงการพัฒนาคุณภาพการศึกษาและพัฒนาทักษะผู้เรียนด้าน coding และ steAm Ed. สู่ความเป็นเลิศ ด้วยการส่งเสริมการจัดกิจกรรมการเรียนรู้ที่มีรูปแบบ วิธีการและสื่อการเรียนรู้ที่เหมาะสมกับผู้เรียน สำหรับกลุ่มผู้เรียนระดับประถมศึกษาและมัธยมศึกษาที่อยู่ในโรงเรียนที่มีขนาดชั้นเรียนเหมาะสมต่อการจัดกิจกรรม ซึ่งจะทำให้ผู้เรียนได้เข้าถึงสื่ออุปกรณ์อย่างทั่วถึง และเกิดกระบวนการพัฒนาอย่างมีคุณภาพ เกิดประสิทธิภาพและลดโอกาสที่จะก่อให้เกิดความเหลื่อมล้ำด้านคุณภาพการจัดการศึกษาในโรงเรียนทุกพื้นที่ของประเทศ